Chợ thông tin Xe đạp Việt Nam

Trả lời

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 11-09-2012, 09:28 AM
caonguyen1 caonguyen1 đang online
Senior Member

khai xe MTB bằng lộ trình Sài Gòn - Cần Thơ

Hệ thống quảng cáo SangNhuong.com

Mình vừa ráp xong chiếc xe nầy từ nguồn phế thải của các ông bạn người nước ngoài, chỉ mua thêm vài thứ thôi.

Mình có ghé chổ anh Thanh 285 Võ Văn Tần, chổ nầy thì cái gì cũng có, thượng vàng hạ cám. Nhà ảnh có 4 tầng lầu thì 4 tầng đều để xe đạp. Nói chuyện với ảnh 1 hồi về nhiếp ảnh thì ảnh dắt vào tổng hành dinh của ảnh nằm ở tầng 2 cho xem những chiến công hiển hách về nhiếp ảnh. Anh Thanh tên thật là Nguyễn Vĩnh Trí , đoạt rất nhiều giải lớn về nhiếp ảnh và còn là giảng viên về kỹ thuật nhiếp ảnh nữa. Trong tổng hành dinh của ảnh đủ thứ sườn CF treo lủng lẳng, nhìn mà phát thèm, chuyến nầy mình không mang theo máy ảnh nên chẳng chụp được tấm nào. Tuy nhiên giá thì không có chổ nào bằng chổ anh Long Phú Nhuận 68 Hoàng Văn Thụ. Giá ở đây rất mềm và hớp lý. Ở đây cũng có rất nhiều sườn MTB và ROAD mới cũ cho mình lưa chọn. Mình lựa được chiếc sườn GIANT đỏ đen rất đẹp, giá chỉ có 1.7T thôi. Sau khi mua xong đem sườn ra cột vào xe ảnh thấy mình cột không được ảnh nhào vô cột luôn.

Mình có ghé chổ anh Hùng 47 mua vài cái cảo sên, líp và giò dĩa với giá cũng rất tôt. Cảo sên và giò dĩa là 130 ngàn cho mỗi cái còn cảo líp là 110 ngàn. Địa chỉ của ành là 271 Trần Nhân Tôn chứ không phải 217. Mình coi đâu đó thấy để 217 nên tìm muốn chết luôn.

Sau khi mua đủ đồ về lui cui ráp từ 12 giờ trưa chó tới 12h đêm mới xong. Vì là lần đầu tiên ráp xe nên mọi thứ phải tìm hiểu rất kỹ, đặt biệt là bộ thắng đĩa ráp xong rồi mà quay bánh không chạy vì kẹt vào pad cuối cùng thì cũng xong.

Xong chiếc xe mình lăn ra ngủ tới 3h30 sáng là đạp về Cần Thơ luôn. Chuyến nầy đi lỗ tiền, vì dùng 2 gói Power Bar gel và 6 chai trà xanh, chưa tính 1,5 lít chanh muối mình oha sẵn tổng cộng là 140 ngàn trong khi giá xe chỉ có 70 ngàn thôi.

đây là lộ trình mình đạp về Cần Thơ bằng xe MTB.

http://trail.motionbased.com/trail/e...kValue=8131828

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
myduco myduco đang online
Senior Member

Toan Hồ thân mến , mình là người mới nên nghe cảo sên thấy lạ quá ,khi rảnh có thể chỉ dẫn dùm cách cảo luôn ,cám ơn trước . Chúc mừng Toan Ho có xe mới . Tôi cũng đang ước mơ có 1 MTB [đã có road và touring bike rồi ] ,xong 1 xe như bạn thì hết nhiều không ? [xin thứ lỗi vì bất nhã khi hỏi giá cả ] nhưng cũng muốn có chút kinh nghiệm trước khi thực hiện ước mơ .

manhhatuna manhhatuna đang online
Senior Member

Con xe nầy mình dùng toàn đồ của các anh tây bỏ ra thôi, chỉ mua sườn, ghi đông , pong tang, sên, lip thôi.... tổng cộng mình bỏ thêm vào khoảng 3t5.

Còn cái cảo sên cũng đơn giản mà bác, Cái của mình dùng là để mắc sên vào khớp chỉng con ốc bên dưới cho lên bằng mắc sên để làm đế rối sau đó xoay phần đinh cho tới khi nó đẩy chốt sên ra thì thôi. nhớ là xoay phần đinh vừa thôi nếu xoay quá thì nó sút chốt sên ra luôn mắc công ngồi gắn lại lắm.

thêm giá 1 số đồ để bác tham khảo chổ anh Long:

Sườn second hand: 1T7, sườn mới : 2T2
Ghi đông + pong tăng : 380000
bô nhê ( bao tay ghi đông):80000
ruột : 30000
cốt yên truvative: 150000
dây thắng + đề + vỏ :50000
sên :80000
đĩa:300000
líp 8 : 200000
đề trước : 120000
cặp bánh thắng đỉa loại 6 bù long gắn vào: 800000
thắng đĩa cơ Tekpro :500.000

tất cả giá trên của chổ anh Long

yensaokh yensaokh đang online
Senior Member

Xe đẹp lắm, chúc mừng bác Toàn. Công nhân bác đạp lỳ thiệt, Bác đi như vậy vẫn nhanh hơi xe đò mấy hôm lễ. SG-CT mất 9 tiếng.

thanhlongcoltd thanhlongcoltd đang online
Senior Member

Đúng rồi bác Thắng ui, lễ nầy kẹt xe gần 3 tiếng ở Bình Chánh mà....Vậy tính ra xe đạp cũng có lợi thế của nó chứ.

thanhbvp thanhbvp đang online
Senior Member

Cám ơn Toàn đã cho chi tiết ,mình cố dành dụm để thực hiện ước mơ .

cuahangso1 cuahangso1 đang online
Senior Member

Hôm lễ em đạp về bị kẹt hơn 1 tiếng, toàn phải dẫn bộ đoạn Bình Chánh, bực mình hết sức. Bác Toàn đạp MTB mà đi đường xa thế, bái phục.

ptchien ptchien đang online
Senior Member

Chúc mừng Toàn có MTB mới rất đẹp, ở Cần Thơ Toàn thường tập vào lúc nào và ở đâu để khi có dịp mình chiêm ngưỡng chiếc xe của Toàn nhe.

hanoi-evc hanoi-evc đang online
Senior Member

Chuc mung a hoan thanh dc 1 chiec xe cung lo trinh SaiGon-Can Tho nhu y nhe.. Xe nhin rat dep.

caonguyen1 caonguyen1 đang online
Senior Member

Mình đạp cũng thấy bình thường thôii, chỉ nghỉ uống nước ở quán khoản 30 phút thôi, chạy không thấy mệt chắc có lẽ vừa chạy vừa nghe nhạc. Về nhà mình còn làm việc tới tận 10h đêm mới ngã lưng.

Buổi sáng mình tập ở 3 tháng 2 bằng xe road, còn chiếc nầy chủ yếu đi vườn thôi. Cảm ơn bạn có lời khen

Cảm ơn Thế Anh, con xe nầy mình rất cưng nó bởi vì nó là con xe đầu tiên mình tự ráp và hiểu nó như chính bản thân mình, càng ngày mình càng thích MTB.

Trả lời

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị